Uundaji wa maisha yenye afya katika masomo ya elimu ya mwili Mradi "Malezi ya mtu mwenye afya njema. Mradi wa "Elimu ya Kimwili - Taifa lenye Afya" Somo la Elimu ya Kimwili kwa Afya

Umuhimu wa mradi :

Shule, pamoja na familia, lazima itunze mara kwa mara afya na elimu ya mwili ya watoto. Hivi sasa, kuna shida katika jamii, watoto hawataki kwenda kwenye madarasa ya elimu ya mwili na kucheza michezo. Matokeo yake, afya ya kizazi kipya inazidi kuzorota. Kwa hivyo, kama mwalimu wa tamaduni ya mwili, ninahamasisha, kupendezwa, kupanga na kufanya kazi ya elimu ya mwili, kukidhi shauku ya watoto katika tamaduni ya mwili na michezo. Wakati huo huo, ninaleta sifa zifuatazo katika timu ya watoto: shirika, nidhamu, ujasiri, uvumilivu, hisia ya urafiki, urafiki. Katika elimu ya kimfumo ya watoto, ninachanganya madarasa ya kimfumo na mazoezi anuwai ya mwili na njia sahihi ya kusoma na kupumzika na hali ya hali ya juu ya usafi na usafi, ninaleta uwajibikaji wa kiraia na kufanya kazi ili kuzuia udhihirisho wa kijamii.

Lengo :

kuanzisha watoto kwa maisha yenye afya, ukuaji wa mwili na elimu ya watoto wa shule.

Kazi:

- kuimarisha afya, kuongezeka kwa utayari wa kimwili na malezi ya uzoefu wa magari, elimu ya shughuli na uhuru katika shughuli za magari;

- maendeleo ya sifa za kimwili: nguvu, kasi, uvumilivu, ustadi;

- malezi ya ujuzi wa kufanya shughuli za michezo na burudani katika hali ya siku ya shule (mazoezi ya asubuhi, dakika za elimu ya kimwili, michezo ya nje wakati wa mapumziko ya mafunzo);

- kukuza utamaduni wa mawasiliano na wenzao na ushirikiano katika hali ya shughuli za elimu, mradi, mchezo na ushindani;

- kuzuia udhihirisho wa antisocial.

Meneja wa mradi : Lagutin N.V.

Watekelezaji wa mradi : walimu wa shule, wanafunzi wa shule, wazazi wa wanafunzi.

Muda wa utekelezaji wa mradi muda mfupi wa mwezi 1

Matokeo Yanayotarajiwa: kuongeza motisha kwa somo, ongezeko la wale walio tayari na hamu ya kujifunza njia za kudumisha afya, kuboresha hali ya hewa ya kisaikolojia katika timu na matumizi ya busara ya muda wa bure.

Hatua za utekelezaji wa mradi:

  1. Hatua ya maandalizi

Katika somo la utamaduni wa kimwili, wanafunzi hutambua sababu za kutotaka kwa watoto kwenda kwa michezo, mazoezi ya kimwili, fikiria hali ambazo hii inaweza kusababisha. Ninapendekeza kushiriki katika mradi wa "Elimu ya Kimwili - Watoto Wenye Afya", baada ya hapo ninaunda vikundi kadhaa kushiriki katika mradi huo ndani ya shule. Pamoja tunaelezea mpango na utaratibu wa shughuli, kusambaza mzigo kati ya wanafunzi.

  1. Mipango ya kazi.

- kutambua vyanzo vya habari (machapisho ya kumbukumbu, mtandao, mazungumzo na walimu, wazazi).

- tafuta habari juu ya maisha ya afya, hitaji la michezo, kuzuia tabia mbaya kwenye mtandao na vyanzo vya fasihi;

- uamuzi wa upeo wa kazi ya kila mshiriki wa mradi;

- ujanibishaji wa uchambuzi wa matokeo yaliyopatikana;

- uamuzi wa muundo wa washiriki wa kikundi, kulingana na kazi ya mada ndani yake;

- Uundaji wa alama za timu na itikadi.

Katika hatua hii, tunatengeneza mpango wa utekelezaji, kusambaza majukumu na kuamua muda wa kazi kwa hatua, kupanga njia ya kukusanya na kuchambua habari, na kupanga fomu ya uwasilishaji wa mwisho wa matokeo.

Kila kikundi kimepewa kazi ya kuunda mawasilisho

MBOU Mikhailovskaya shule ya sekondari Uryupinsk wilaya ya mkoa wa Volgograd

Mradi wa Elimu ya Kimwili

Mada: "MKAO SAHIHI - UNUNUZI WA AFYA".

Mkuu: mwalimu wa utamaduni wa kimwili

Utangulizi wa mradi ………………………………………………………

Sura ya 1. Hatua za utekelezaji wa mradi ………………………………. 6

Sura ya 2. Mbinu na mpangilio wa utafiti …………………7

Sura ya 3. Matokeo ya Utafiti wa Mradi………..………….10

Hitimisho …………………………………………………….15

Kiambatisho Nambari 1, Nambari 2, Na. 3, Na. 4, Na. 5, Na. 6………………….………..16

Fasihi…………………………………………………………..21


Utangulizi.

Kila mwaka, wanafunzi wa shule yetu hupitia uchunguzi wa kimatibabu. Ilibadilika kuwa wanafunzi katika darasa la 1-4 wana shida na mkao na miguu ya gorofa. Hii inaonyeshwa katika jedwali namba 1.

Darasa,

mwaka wa masomo

Idadi ya wanafunzi

Ugonjwa wa mkao

(idadi ya watu)

Scoliosis

(idadi ya watu)

Miguu gorofa (idadi ya watu)

1-4 daraja

(2009-2010)

1-4 daraja

(2010-2011)

1-4 daraja

(2011-2012)

Si tu uzuri wa baadaye, lakini pia afya ya binadamu inategemea jinsi sahihi nafasi ya mgongo inabakia Jinsi ya kuishi miaka kumi na moja ya shule na kudumisha mkao sahihi? Kuhusiana na tatizo hili, tulichagua mada: "Mkao sahihi ni ufunguo wa afya."

Kwa maoni yangu, sisi ni watoto wa shule, tunapaswa kuonyesha nia ya tatizo hili, kwani hii ni afya yetu. Wacha tujaribu kuchambua matokeo ya uchunguzi wa matibabu kwa miaka 3 ya masomo na uchunguzi wa daraja la 4. Lakini, kwa bahati mbaya, kuna fursa nyingi za kupata mkao mbaya, ambao tuliamua kujua:

Kuanzia na mkoba mzito na uvaaji usio sahihi wa kimfumo wa begi la shule (kwa mfano, kwenye kamba moja badala ya mbili);

Taa isiyo sahihi;

Wanatumia muda mwingi kwenye dawati, mbele ya TV, kompyuta katika hali ya nusu-bent;

Ukosefu wa shughuli za mwili;

Baadaye, ikiwa hauzingatii mkao, hii itasababisha ugonjwa wa mgongo (scoliosis), viungo, miguu na viungo vya ndani.

Hadi 10% ya watoto katika shule yetu huenda kwa kiwango cha sekondari na ukiukwaji wa mkao (tazama jedwali Na. 1). Lakini, licha ya haya yote, ukiukaji wa mkao unaweza kusahihishwa. Hili linahitaji ufuatiliaji wa mara kwa mara wa wazazi na walimu.

Lengo la utafiti: mkao sahihi kwa wanafunzi wa darasa la 4.

Jambo: mkao sahihi na mambo yanayoathiri.

Nadharia: tunadhani kwamba mazoezi ya kimwili ni muhimu kwa ajili ya malezi ya mkao sahihi, kwa kuwa hii ni afya yetu.

Lengo: kutambua mambo yanayoathiri mkao sahihi na hali ya afya ya watoto wa shule, kuendeleza seti ya mazoezi kwa ajili ya malezi ya mkao sahihi.

Kazi:

1. Jijulishe na dhana ya "mkao sahihi", matokeo ya uchunguzi wa matibabu wa daraja la 4;

2. Kufanya upimaji, kuhoji na kutambua mambo yanayoathiri mkao sahihi na afya ya watoto wa shule;

3. Kuendeleza mazoezi ya malezi ya mkao sahihi shuleni na nyumbani, mapendekezo kwa wanafunzi na wazazi wao;

4. Kusanya vijitabu vya wanafunzi wa darasa la 1-4

Sura ya 1. Hatua za utekelezaji wa mradi mwaka 2009-2011. Mradi "Mkao sahihi ni dhamana ya afya" ulifanyika katika hatua 4.

Hatua ya shirika 2009:

Uundaji wa kikundi cha kazi cha watu 4 na usambazaji wa majukumu katika kikundi (mlolongo wa kazi kwenye mradi); - kutambua maslahi ya watoto kupitia dodoso; - uundaji wa shida.

Hatua ya maandalizi 2009-2010:

Kuandika mpango wa kazi wa kikundi tazama Kiambatisho Na. 1);

Uchambuzi wa fasihi rejea kuhusu suala hili;

Kuanzisha muda wa mradi; - uteuzi wa rasilimali za habari. Hatua ya utekelezaji wa mradi 2010:- kazi ya kujitegemea katika vikundi kukusanya habari juu ya mada ili kutatua kazi; - utaratibu wa nyenzo zilizokusanywa; - uchambuzi wa matokeo ya uchunguzi wa matibabu; - mtihani kwa mkao sahihi; - kufanya uchunguzi "Mkao sahihi ni dhamana ya afya" na kulinganisha na kanuni za SanPiN tarehe 29 Desemba 2010 N 189, alitoa tathmini kwa shule yao; - kuchora meza, grafu, michoro; - maandalizi na uwasilishaji wa matokeo kwa namna ya vijitabu, mawasilisho; - usindikaji na maelezo ya matokeo yaliyopatikana na utekelezaji. Hatua ya mwisho 2011:- usajili wa kwingineko ya mradi (kurekodi kwenye vyombo vya habari vya elektroniki vya nyaraka zote za mradi); -tafakari ya washiriki wote (hoja iliyoandikwa ya washiriki wa mradi kulingana na mpango uliopangwa mapema); - kitambulisho cha matatizo mapya na uamuzi wa maelekezo kwa ajili ya maendeleo zaidi ya mradi (endelea kufanya kazi zaidi katika darasa la 5-8, darasa la 10-11); - utekelezaji wa mradi; - kufahamiana kwa wanafunzi, wazazi, walimu na matokeo ya mradi huo.

Matokeo yaliyopangwa:

Kuendeleza mazoezi kwa ajili ya malezi ya mkao sahihi, kukusanya vijitabu kwa wanafunzi katika darasa la 1-4;

Pata ujuzi wa vitendo ili kudhibiti mkao wako.

Hatari ya mradi: mambo ambayo yanaweza kuzuia utekelezaji wa mradi - sio data halisi ya uchunguzi wa matibabu.

Sura ya 2. Mbinu na shirika la utafiti.

2.1. Mbinu za utafiti.

Ili kutatua kazi tulitumia zifuatazo mbinu:

Uchambuzi wa fasihi ya kisayansi na mbinu;

Mkusanyiko wa takwimu za uchunguzi wa matibabu;

Upimaji (uamuzi wa index ya bega (PI)); - Kuhoji "Mkao sahihi ni ufunguo wa afya";

Mbinu za takwimu za hisabati (uzito wa mikoba na mikoba, ikilinganishwa na kanuni za SanPiN ya Desemba 29, 2010 N 189).

2.2 Mpangilio wa utafiti. Mchakato wa malezi ya mkao huanza kutoka umri wa miaka 6 hadi 8, hivyo kitu cha utafiti kilikuwa mkao sahihi wa wanafunzi wa darasa la 4 la shule ya sekondari ya MBOU Mikhailovskaya.

Kwa ajili ya utafiti, tuliunda kikundi cha kazi cha watu 4 (wanafunzi wa darasa la 3,4,7): Katya Bezborodova, Yana Eremeeva, Dima Mitin, Vetrova Elena. Ilipanga kazi ya kikundi kwa miaka 3 2009-2011 ( tazama Kiambatisho Na. 1). Utafiti huo ulifanyika katika hatua 4 katika shule ya upili ya MBOU Mikhailovskaya.

Katika hatua ya kwanza:

Ilifanya uchambuzi wa fasihi ya kisayansi na mbinu juu ya shida inayosomwa;

Tulifahamiana na wazo la "mkao", "mkao sahihi".

Mkao- hii ni mkao wa kawaida (mkao wa wima, nafasi ya wima ya mwili wa binadamu) wakati wa kupumzika na wakati wa harakati. Mkao sahihi- njia rahisi lakini muhimu sana ya kudumisha mgongo wenye afya (Popov S.P. Tamaduni ya kimwili ya matibabu - M .: "Utamaduni wa kimwili na michezo", 1990). Watoto wanapaswa kujitahidi kukuza mkao sahihi. Unapaswa kujijali mwenyewe: jinsi unavyokaa, jinsi unavyosimama, jinsi unavyotembea.

Mkao ni kiashiria muhimu kinachoashiria ukuaji wa mwili wa mtu, ambayo inachukuliwa kuwa onyesho la moja kwa moja la afya.

Kisha tukasomasababuambayo huathiri mkao sahihi na kuamua kuchunguza baadhi yao katika shule yetu(Konovalova N.G., Burchik L.K. Uchunguzi na marekebisho ya mkao kwa watoto. Sat. Elimu ya kimwili ya watoto wa umri wa shule. - Novokuznetsk, 1998) :

Athari mbaya ya mazingira;

Chakula bora;

Kukaa kwa muda mrefu kwa mtoto katika nafasi mbaya ya mwili (kwenye dawati, mbele ya TV, kompyuta);

Samani hailingani na urefu wa mtoto;

- kuzidi uzito wa kwingineko;

Uvaaji usio sahihi wa kimfumo wa begi la shule;

- taa isiyo sahihi;

miguu gorofa;

Kutofuata utaratibu wa kila siku wenye afya (kusoma mbadala, burudani ya nje, kupumzika nyumbani);

- udhaifu wa misuli, shughuli za kutosha za kimwili za watoto (kutokuwa na shughuli za kimwili).

Katika hatua ya pili:

Ilifanya uchambuzi wa matokeo ya uchunguzi wa matibabu wa daraja la 4 kwa kipindi cha 2009-2012;

Jumla ya watu 18 walifanyiwa utafiti; - kwa msaada wa kupima, tuligundua ni nani aliye na mkao sahihi.

Mtihani wa mkao sahihi.

Uamuzi wa index ya bega (PI).

Tulipima upana wa mabega na mkanda wa sentimita kutoka upande wa kifua, kisha kutoka upande wa nyuma - upinde wa bega. Inapopimwa kutoka mbele, tepi ya sentimita hupita kwenye kiwango cha collarbones, na inapopimwa kutoka nyuma, pamoja na miiba ya suprascapular.

Kielelezo cha bega = upana wa bega: upinde wa bega x100%. Ikiwa PI ni 90-100% mkao sahihi; Ikiwa thamani ya PI chini ya 90%- kuna ishara za ukiukwaji wa mkao; Ikiwa PI ni ya chini sana 60-70%, hizi ni ishara muhimu za ugonjwa wa mkao, ambapo mashauriano ya mifupa ni muhimu.

Katika hatua ya tatu:- ilifanya uchunguzi "Mkao sahihi ni ufunguo wa afya"; - wanafunzi wa darasa la 1-4 walishiriki katika dodoso, wakajibu kwa maandishi kwa maswali yaliyotayarishwa mapema ( tazama Kiambatisho Na. 2); -imebainisha sababu kuu zinazoweza kuathiri mkao sahihi; - alipima mikoba na mikoba ya madarasa 1-4 na kuilinganisha na kanuni za SanPiN ya Desemba 29, 2010 N 189 na kufanya hitimisho ( tazama Kiambatisho Na. 3); - matokeo yalilinganishwa na darasa la 1,2,3,4.

Katika hatua ya nne ya utafiti:

Kuchakatwa na kuelezwa matokeo yaliyopatikana na kurasimisha kazi;

Mazoezi yaliyotengenezwa kwa malezi ya mkao sahihi;

Vijitabu vilivyokusanywa kwa wanafunzi wa darasa la 1-4.

Sura ya 3. Matokeo ya utafiti. Wakati wa utafiti, matokeo yafuatayo yalipatikana: 1) Jedwali na mchoro wa uchunguzi wa matibabu wa daraja la 4(kwa miaka 3) miaka ya masomo 2009 - 2012. Jedwali nambari 2

Mchoro wa 1

2) Uchambuzi wa uchunguzi"Mkao sahihi ndio ufunguo wa afya" mambo yaliyotambuliwa yanayoathiri mkao na kuonyeshwa kwenye jedwali na

katika mchoro 2.

Jedwali #3

Darasa,

Idadi ya wanafunzi walioshiriki katika dodoso

Dawati limeangaziwa

vibaya

Uzito wa mkoba unazidi kawaida zaidi ya kilo 2

Hawana kona ya michezo nyumbani

1 darasa

Daraja la 2

daraja la 3

darasa la 4

Mchoro wa 2

Hitimisho: Mchoro huu wa 2 unaonyesha kuwa zaidi ya nusu ya wanafunzi wana mkengeuko kutoka kwa kanuni katika mambo makuu matatu:

Dawati lililowashwa vibaya.

Uzito wa kwingineko kupita kiasi.

Hakuna eneo la michezo.

3) Alijaribiwa katika daraja la 4.

Kielezo cha bega (PI) = upana wa bega: upinde wa bega x100%. Ikiwa PI ni 90-100% mkao sahihi; Ikiwa thamani ya PI ni chini ya 90%, kuna ishara za ukiukwaji wa mkao. Na walifanya utambuzi wa mkao sahihi katika daraja la 4.

Hitimisho:Uchunguzi ulionyesha kuwa watu 8 katika daraja la 4 wana mkao sahihi, na 10 wana ukiukaji wa mkao.

4) Matokeo ya takwimu za hisabati yanaonyeshwa kwenye jedwali - uzito wa mkoba na portfolios na ikilinganishwa na viwango SanPiN ya tarehe 29 Desemba 2010 N 189

Jedwali Namba 4.

Darasa

Jumla ya watu waliohojiwa

Uzito wa mkoba kutoka kilo 1.5 hadi 2.0.

Uzito wa mkoba

inazidi

kawaida

(zaidi ya kilo 2)

Kanuni za SanPiN

12 (kawaida)

hakuna zaidi

1.5 kg

3 (kawaida)

hakuna zaidi

1.5 kg

3 (kawaida)

hakuna zaidi

5 (kawaida)

hakuna zaidi

Jumla

23 (kawaida)

(juu ya kawaida)

Kwa mujibu wa SanPiN, uzito wa seti ya kila siku ya vitabu na vifaa vya maandishi haipaswi kuzidi: kwa wanafunzi katika darasa la 1-2 - zaidi ya kilo 1.5, kwa darasa la 3-4 - zaidi ya 2 kg.

Kwa kweli, kati ya satchel 62 zilizopimwa wakati wa utafiti katika shule yetu, ni 36% tu ndizo zilizofikia kilo 2. Mifuko yenye uzito wa zaidi ya kilo 2 hubebwa na karibu 64% ya wanafunzi katika darasa la 1-4. Ni chini ya 20% tu ya wazazi walisema wanafuatilia kile mtoto wao anacholeta shuleni kila siku. Wakati wa kupima, ikawa kwamba toys, vitabu na chupa za maji zilizofichwa ndani yao huathiri zaidi uzito wa mifuko ya shule. Uzito wa jumla wa vitu visivyo vya lazima kwenye mikoba ya watoto wengine hufikia kilo 2.

Hitimisho: ni muhimu kudhibiti uzito wa mkoba wa shule na briefcase.

5) Imetengeneza seti ya mazoezi (ona Kiambatisho Na. 4, Na. 5).

6) Vijitabu vilivyokusanywa kwa ajili ya wanafunzi wa darasa la 4 tarehemalezi ya mkao sahihitazama Kiambatisho Na. 6).

Fanya mazoezi ya mwili ili kuimarisha mwili;

Kona ya kujifunza inapaswa kuwa karibu na dirisha;

Samani lazima zifanane na ukuaji;

Nuru inapaswa kuanguka upande wa kushoto (kwa mtu wa kushoto - upande wa kulia);

Unahitaji kukaa kwenye dawati kwa usahihi: pindua kichwa chako mbele kidogo, weka mgongo wako sawa;

Kila dakika 20 ya kufanya kazi kwenye meza, unahitaji kuchukua mapumziko;

Baadhi ya kazi za nyumbani za mdomo zinaweza kufanywa ukiwa umelala sakafuni, juu ya tumbo, kwa msaada chini ya viwiko;

Kitanda cha watoto kinapaswa kuwa ngumu na 20-25 cm kubwa kuliko urefu wa mtoto.

Ni muhimu kudhibiti uzito wa mfuko wa shule. Inapaswa kupima si zaidi ya kilo 3, na inapaswa kuvikwa nyuma ya nyuma kwa namna ya satchel (kwenye kamba mbili);

Ni muhimu kuchunguza utaratibu wa kila siku wa afya (utafiti mbadala, burudani ya nje, kazi ya nyumbani).

Hitimisho.

Mradi wetu umeonyesha kuwa sio moja, lakini sababu kadhaa huathiri mkao sahihi na afya ya watoto wa shule.

Watoto wanapaswa kujitahidi kukuza mkao sahihi. Unapaswa kujijali mwenyewe: jinsi unavyokaa, jinsi unavyosimama, jinsi unavyotembea. Hasa ni muhimu kushiriki katika mazoezi ya kimwili, kuimarisha misuli, kuchunguza utaratibu wa kila siku na lishe, kushiriki katika elimu ya kimwili na michezo, kuchagua samani za elimu na vifaa kulingana na urefu, na kuondokana na tabia zinazochangia matatizo ya mkao.

Ikiwa mtu kwa kawaida anashikilia kichwa na mwili wake kwa uhuru, mabega yake yamepunguzwa kidogo, yamewekwa nyuma kwa kiwango sawa, tumbo lake limefungwa, magoti yake yamenyooshwa, kifua chake kinatoka mbele, basi tunaweza kusema kwamba ana. mkao sahihi, mzuri. Pia inaonyesha hali ya ndani ya mtu - hali yake na ustawi. Inajulikana kuwa tunapokuwa na afya njema, furaha, tunajiinua kwa nje - tunanyoosha mabega yetu, tunajishikilia sawasawa, tunajiamini. Tunaamini kwamba tutatatua tatizo la matatizo ya postural katika shule yetu pamoja: walimu, wazazi, wanafunzi.

Marekebisho ya mkao yanahitaji kazi ya kuendelea, ya utaratibu, yenye uchungu kwa upande wa mwalimu, na juu ya yote, kwa upande wa mwanafunzi mwenyewe na wazazi wake, ambao wanalazimika kudhibiti madhubuti mkao wa mtoto nyumbani.

Mradi unaweza kutumika katika madarasa ya elimu ya viungo, saa za darasa na mikutano ya wazazi na mwalimu. Ili kuendelea na mada kwa msisitizo juu ya kiungo cha kati, kufanya utafiti wa kina, inastahili tathmini nzuri.

Kuwa na afya!

Nambari ya Maombi 1

Mpango wa takriban wa shughuli za kikundi kwa ajili ya utekelezaji wa mradi (2009-2011) "Mkao sahihi ni ufunguo wa afya" .

Muda

Kuwajibika

Uundaji wa kikundi hai na usambazaji wa majukumu katika kikundi. Kupanga.

Septemba 2009

Ivonina G.F. Mitin D. Bezborodova E Ivonin P.A.

Gawanya kikundi kulingana na mada zinazokuvutia.

Oktoba 2009

Ivonin P.A. Mitin D.

Fanya kazi na fasihi ya ziada. Mkusanyiko wa habari juu ya maswala ya kupendeza (Mtandao, fasihi)

Ivonina G.F. Mitin D.

Mkusanyiko wa taarifa za uchunguzi wa kimatibabu, dodoso za wanafunzi wa shule

Ivonina G.F. Mitin D.

Kufanya kazi na data Kuuliza maswali, kupima mikoba, mifuko ya shule (weka folda kwa taarifa).

Mitin D. Bezborodova E. Ivonina G.F.

Kuandika utangulizi. Seti ya nyenzo kwenye kompyuta.

Desemba 2010 katika mwaka huo

Ivonin P.A. Ivonina G.F.

Usindikaji wa masomo yaliyofanywa, kuchora meza, grafu, michoro.

Ivonina G.F.

Vetrova E.

Kuandika sehemu kuu na hitimisho.

Januari 2011

Ivonina G.F. Eremeeva Ya.

Usajili wa matokeo kwa namna ya vijitabu, mawasilisho.

Novemba 2010

Ivonina G.F.

Ivonina G.F.

Unda folda ya karatasi ya utafiti. Kubuni kwingineko ya mradi.

wakati wa 2010-2011

Ivonina G.F.

Kuunda wasilisho.

Kufupisha.

Desemba 2011

Ivonina G.F. Ivonin P.A. Mitin D.

Nambari ya maombi 2

Hojaji. "Mkao sahihi ndio ufunguo wa afya."

1. Je, una kona yako ya kujisomea nyumbani?

a) Ndiyo b) Hapana

2.Inapatikana wapi?

a) karibu na dirisha

b) Mahali pengine

3. Nuru kutoka kwenye dirisha huanguka kutoka upande gani kwenye dawati lako?

b) Haki

d) Mbele

4. Balbu ya mwanga huanguka kutoka upande gani jioni?

b) Haki

d) Mbele

5. Samani zako zinafaa kwa urefu wako?

a) Ndiyo b) Hapana

6. Je! una kona ya michezo nyumbani?

a) Ndiyo b) Hapana

7.Kompyuta iko wapi (kama ipo)?

a) Kwenye dawati langu

b) Mahali pengine

8. Kitanda unacholala...

a) laini

b) Mgumu

9. Uzito wa kwingineko iliyokusanywa kwa shule ...

a) Hadi kilo 3 b) Zaidi ya kilo 3

10. Je, unapenda masomo ya elimu ya viungo? a) ndio b) hapana

11. Unahudhuria sehemu gani ya michezo?

12. Ni sifa gani utamaduni wa kimwili hukuza (orodha):

13. Je, unafanya gymnastics (zoezi) asubuhi.

a) ndio b) hapana

Nambari ya maombi 3

MAHITAJI YA USAFI NA MLIPUKO KWA MASHARTI NA UTENGENEZAJI WA MAFUNZO KWA UJUMLA WA TAASISI ZA ELIMU ya tarehe 29 Desemba, 2010 N 189.

Sheria na kanuni za usafi na epidemiological

SanPiN 2.4.2.2821-10

Mahitaji ya usafi kwa njia ya mchakato wa elimu

10.32. Uzito wa seti ya kila siku ya vitabu vya kiada na maandishi haipaswi kuzidi:

Kwa wanafunzi katika darasa la 1 - 2 - zaidi ya kilo 1.5;

Madarasa 3-4 - zaidi ya kilo 2,

5 - 6 - zaidi ya kilo 2.5;

7 - 8 - zaidi ya kilo 3.5;

9 - 11 - zaidi ya kilo 4.0.

10.33. Ili kuzuia ukiukwaji wa mkao, wanafunzi wanapendekezwa kuwa na seti mbili za vitabu vya shule ya msingi: moja kwa ajili ya matumizi katika masomo katika taasisi ya elimu ya jumla, pili kwa kazi ya nyumbani.

Nambari ya maombi 4

Seti ya mazoezi kwa wanafunzi wa darasa la 1-4malezi ya mkao sahihi.

1. Kuanzia nafasi ya mguu kwa upana wa bega, mkono kwenye ukanda, 1-2 tilt katika mwelekeo mmoja, 3-4 kwa upande mwingine (mara 6-8);

2. I.p. - fimbo ya mazoezi ya mikono, mikono 1-2 juu, mguu wa kulia nyuma, 3-4 I.p. Kufuatilia mkao (mara 6-8);

3. I.p. - kaa sakafuni, fimbo ya mazoezi mikononi mwako, konda nyuma kidogo (shikilia kwa sekunde 5-6). Kurudia mara 4-6;

4. I.p. - amelala juu ya tumbo lako, fimbo mbele, bend 1-2 nyuma ya chini na mikono yako, usiguse sakafu (kushikilia kwa sekunde 5-6). Kurudia mara 4-6;


5. I.p. - amelala juu ya tumbo lake, fimbo nyuma ya mgongo wake, bend nyuma ya chini kwa 1-2 na kukaa katika nafasi hii kwa sekunde 5-6, 3-4 i.p. Kurudia (mara 3-4);

Maombi No. 5

6. I.p. - amelala tumbo lako, fimbo nyuma ya mgongo wako, vijiti 1-2 juu, bend juu (kushikilia kwa sekunde 5-6), 3-4 sp. Kurudia mara 4-6;


7. I.p. - amelala nyuma yako, gusa fimbo 1-2 miguu nyuma ya kichwa chako (kushikilia kwa sekunde 5-6), 3-4 sp. Kurudia mara 4-6;

8. "Mshumaa" Kusimama kwenye vile vya bega (kushikilia kwa sekunde 5-6);

9. "Pete".

10. "Bridge" - msaada wa arched kwa mikono yote miwili, itainama iwezekanavyo katika nyuma ya chini. Shikilia kwa sekunde 3-4;

11. "Mashua".

12. Weka "Lotus"

Vijitabu kwa ajili ya wanafunzi Kiambatisho Na. 6

Fasihi:

1. Popov S.P. Uponyaji Fitness. - M .: "Utamaduni wa Kimwili na Michezo", 1990.

2. Shiyana. B.M. Nadharia na njia za elimu ya mwili - M .: "Mwangaza" 2000

3. Derekleeva N.I. Michezo ya magari, mafunzo na masomo ya Afya. -M.: "Wako", 2004.

4. Konovalova N.G., Burchik L.K. Uchunguzi na marekebisho ya mkao kwa watoto. Sat. Elimu ya kimwili ya watoto wa shule. - Novokuznetsk, 1998

5. Levit K., Zahse J., Yanda V. Dawa ya Mwongozo. -M.: Dawa, 1993.

Taasisi ya elimu ya manispaa ya wilaya ya manispaa ya Koverninsky ya mkoa wa Nizhny Novgorod

"Shule ya Sekondari ya Gorevskaya" na. Gorevo

"Utamaduni wa kimwili ni taifa lenye afya!"

Ilikamilishwa na: Kruglov Denis Evgenievich

Mwalimu wa elimu ya mwili na usalama wa maisha

Na. Gorevo

Kila mtoto anataka kutenda.
Kila mtoto anataka kuwa katika uhusiano.
Kote ni ulimwengu wa kusisimua kuchunguza.

Shule, pamoja na familia, lazima itunze mara kwa mara afya na elimu ya mwili ya watoto. Katika mchakato wa mazoezi ya kimfumo ya mwili, mimi huboresha shughuli za viungo vya ndani, huendeleza kikamilifu sifa za mwili, watoto hupata ustadi kadhaa muhimu. Wakati huo huo, ninaleta sifa zifuatazo katika timu ya watoto: shirika, nidhamu, ujasiri, uvumilivu, hisia ya urafiki, urafiki.

Katika elimu ya kimfumo ya watoto, ninachanganya madarasa ya kimfumo na mazoezi anuwai ya mwili na njia sahihi ya kusoma na kupumzika na hali ya hali ya juu ya usafi na usafi, ninaleta uwajibikaji wa kiraia na kufanya kazi ili kuzuia udhihirisho wa kijamii. Hivi sasa, kuna shida katika jamii, watoto hawataki kwenda kwenye madarasa ya elimu ya mwili na kucheza michezo, kwa hivyo mimi, kama mwalimu wa elimu ya mwili, kuhamasisha, kupendezwa, kupanga na kutekeleza kazi ya elimu ya mwili, kukidhi shauku ya watoto katika masomo ya mwili. utamaduni wa kimwili na michezo. Ninafanikisha hili kwa njia zifuatazo: hafla za michezo, maswali, mazungumzo juu ya hafla za michezo, msimamo juu ya wanariadha wa Urusi na wanariadha wa Paralympic imeundwa, kufahamiana kwa watoto na athari za uponyaji za tamaduni ya mwili, ninaelezea ni athari gani mazoezi ya mwili ya kimfumo yanatoa katika malezi ya ujuzi na uwezo muhimu.

Shida ya mradi huo ni kwamba hivi karibuni kumekuwa na kupungua kwa hamu ya wanafunzi katika masomo ya elimu ya mwili na aina zingine za tamaduni ya mwili na shughuli za michezo, ambayo hairuhusu kuunda sharti la uboreshaji wa mwili unaoendelea, kusimamia njia za kutumia kwa ubunifu zilizopatikana. maarifa katika maisha ya mtu. Matokeo yake, afya ya kizazi kipya inazidi kuzorota.

Lengo: kuanzisha watoto kwa maisha yenye afya, ukuaji wa mwili na elimu ya watoto wa shule.
Kazi:
1. Kuimarisha afya, kuongeza usawa wa kimwili na malezi ya uzoefu wa magari, elimu ya shughuli na uhuru katika shughuli za magari;
2. Maendeleo ya sifa za magari: nguvu, kasi, uvumilivu, ustadi;
3. Kukuza utamaduni wa mawasiliano na wenzao na ushirikiano katika hali ya shughuli za elimu, mradi, mchezo na ushindani;
4. Kuzuia maonyesho ya kijamii;

Muundo wa shirika la watoto: kikundi.

Wanachama: wanafunzi wa shule kutoka darasa la 1-4.

Muda wa utekelezaji wa mradi: 2013-2014

Matokeo Yanayotarajiwa:
- kuongeza motisha kwa somo;
- ongezeko la nia na hamu ya kujifunza njia za kuhifadhi afya zao;
- uboreshaji wa hali ya hewa ya kisaikolojia katika timu;
- matumizi ya busara ya wakati wa bure.

Usafirishaji:

    kamera;

    kompyuta;

    projekta ya video;

  • karatasi kwa printer;

Hatua za utekelezaji wa mradi:

Maandalizi;

Vitendo;

Mwisho

Hatua za utekelezaji wa mradi

Hatua za mradi

Matukio

Muda

kuwajibika

Maandalizi

I. Unda vikundi vya wanafunzi.

1) maswali ya mdomo; waalike wanafunzi wa darasa la 4 kushiriki katika mradi huo

2) uundaji wa vikundi vya kazi kwenye mradi; chagua wanafunzi wa darasa la 4 wanaofanya kazi zaidi, unda vikundi, usambaze kazi

II. Mipango ya kazi.

1) tambua vyanzo vya habari (uteuzi wa vifaa kutoka kwa vitabu, majarida, mtandao, ukuzaji wa hafla)

2 ) kufanya uchunguzi wa wanafunzi,

wazazi na walimu (sambaza dodoso, jibu maswali ya dodoso)

3) mchakato wa dodoso (tambua matukio ya kuvutia zaidi)

4 ) chagua mada, amua lengo na malengo (kuza kwa uangalifu muundo wa siku ya michezo)

5) tengeneza mpango na utaratibu wa shughuli, kuamua masharti ya kazi katika hatua (kuandaa mpango, kuamua masharti ya kazi katika hatua)

6) kuandaa hati 7 ) kuendeleza kanuni; 8 ) kuwajulisha walimu na wanafunzi (fanya saa za darasani), wazazi (fanya mikutano ya wazazi na walimu)

Septemba - Desemba 2013

Mwalimu wa elimu ya mwili, mwalimu wa darasa

Vitendo

I. Kwa wanafunzi, wazazi.

1) kutoa magazeti

Mradi "Malezi ya maisha ya afya katika masomo ya elimu ya kimwili na baada ya saa za shule" Uundaji wa maisha ya afya katika masomo ya elimu ya kimwili Mwalimu: Dubovichenko L.A. Wanafunzi: Daraja la 5 Madhumuni - kusimamia misingi ya shughuli za utamaduni wa kimwili wa mwelekeo wa kuboresha afya unaozingatia utu     Kazi: kuunda ujuzi na ujuzi kwa vitendo vya vitendo vinavyolenga kudumisha afya; kutoa taarifa muhimu kwa ajili ya uundaji wa mikakati na teknolojia zinazoruhusu kudumisha na kuimarisha afya; Kuunda wazo la uwajibikaji kwa afya zao na za wengine. Kazi ya kurejesha ina mambo matatu yanayohusiana:    Kielimu, ambayo inajumuisha kusomesha watoto kutunza afya zao. Kufundisha, inayojumuisha kufundisha watoto kanuni za maisha ya afya, mbinu na njia za utekelezaji wake. Wellness, ambayo inajumuisha kuzuia magonjwa ya kawaida, na pia kupitia uboreshaji wa sifa muhimu kama usawa wa akili, utulivu, mkusanyiko, usikivu, kumbukumbu nzuri, uwezo wa akili. Maswali ya tatizo      Elimu ya viungo ni ya nini? Jinsi ya kufundisha watoto kutunza afya zao? Kwa nini ni muhimu kula haki? Usafi ni nini? Jinsi ya kujiondoa tabia mbaya? Maswali ya kielimu      1. Afya kwa mwanafunzi ni nini 2. Ni nini lengo kuu la mazoezi ya mwili 3. Je, ni kanuni gani za kuimarisha mwili na mbinu kuu 4. Njia za kuondokana na tabia mbaya 5. Ni sheria gani za msingi za utambuzi wa afya? Maisha yenye afya ni nini? Mtindo mzuri wa maisha (HLS) ni mtindo wa maisha wa mtu binafsi kwa madhumuni ya kuzuia magonjwa na kukuza afya. Afya ni hali ya ustawi kamili wa kimwili, kiakili na kijamii, ikiambatana na kutokuwepo kwa magonjwa na kukatisha tamaa mtu binafsi (kusababisha hali ya amani ya ndani) Kuwa na afya njema kunamaanisha kutokuwa na shida na ustawi, kuwa mtu kamili kimwili na kiroho. Gymnastics ya Rhythmic Mazoezi yana athari kubwa katika malezi ya mkao sahihi, gait nzuri, kuleta dhana za uzuri, utamaduni wa harakati. Kwa msaada wa mazoezi ya mazoezi ya viungo, unaweza kukuza sifa za mwili kama uvumilivu wa jumla, nguvu, kubadilika, agility. Gymnastics ya rhythmic Kamba ya kuruka Ujumuishaji wa kamba ya kuruka katika kila somo linalofanyika kwenye gym sio mzigo kwa wale wanaohusika, ikiwa mazoezi ya kuruka ni tofauti kwa fomu, mzigo na kazi zinazowakabili. Kamba ya kuruka Mazoezi ya kuunda mkao  Mkao si wa kuzaliwa. Inaundwa katika mchakato wa ukuaji, ukuaji wa mtoto, kusoma, shughuli za kazi na mazoezi ya mwili. Mazoezi ya mwendo, kwa usawa Mazoezi ya mwendo, kwa usawa Mazoezi ya mwendo, kwa usawa Malengo ya masomo ya afya Uundaji wa utamaduni wa shughuli za magari ya wanafunzi Elimu ya utamaduni wa maadili ya wanafunzi, maslahi katika historia ya michezo, hamu ya kushinda yao. tabia mbaya na maradhi Mandhari ya masomo ya afya Michezo katika maisha ya watu  Usafi wa Wana Olimpiki  Mwendo ni maisha  Umuhimu wa mkao katika maisha ya binadamu  Kukimbia jana na leo  Kuruka na elimu ya tabia  memo Wapendwa Wazazi! Kumbuka! 1. Mkao usio sahihi hauwezi tu kusababisha madhara yasiyoweza kurekebishwa kwa afya, lakini pia kuharibu maisha ya mtu. 2. Mkao mbaya kwenye meza au wakati wa mchezo hasa huharibu mkao. 3. Unahitaji kukaa kwa namna ya kuwa na msaada kwa miguu, nyuma na mikono na nafasi ya ulinganifu wa kichwa, mshipa wa bega, torso, mikono na miguu. 4. Unahitaji kukaa ili nyuma yako kugusa nyuma ya kiti kwa karibu, umbali kati ya kifua na meza lazima 1.5-2cm. 5. Umbali kutoka kwa macho hadi meza unapaswa kuwa 30cm. 6. Kitabu kinapaswa kushikiliwa katika nafasi iliyopendekezwa, na daftari inapaswa kuwekwa kwa pembe ya digrii 30. 7. Huwezi kusoma amelala upande wako, kubeba uzito kwa mkono huo huo. 8. Mkao umevunjwa na baiskeli. 9. Mkao unaweza kusahihishwa kwa kulala kwenye godoro ngumu. 10. Ili kurekebisha mkao, watoto wanahitaji kufanya mazoezi ya kila siku, wakijiangalia kwenye kioo. Wapendwa baba na mama! Vidokezo vichache zaidi kabla ya kuanza kwa umakini na kwa makusudi kupigana kwa afya na furaha ya mtoto wako! Wasaidie watoto wako kufanya mazoezi kuwa sehemu ya lazima na ya mazoea ya maisha yao. Jaribu kuwa mfano kwa mtoto wako katika kufanya mazoezi, fanya naye. Usimkemee mtoto ikiwa anafanya kitu kibaya, jaribu kumfanya afanye mazoezi kwa hiari, basi tu wanaweza kukuza tabia. Sisitiza, hata kama ni madogo, mafanikio ya mtoto. Wakati wa mazoezi, furahia muziki mzuri, fursa ya kuwasiliana, tabasamu kwa kila mmoja, kusaidiana katika jitihada zako zote! Mafanikio na bahati nzuri! Shirika la kazi ya nyumbani  Kazi ya nyumbani katika elimu ya kimwili ni mojawapo ya aina bora zaidi za elimu ya kimwili, ambayo inafanya uwezekano wa kufunika kila mwanafunzi na masomo ya kujitegemea. Udhibiti juu ya kukamilika kwa kazi ya nyumbani hufuatiliwa katika daftari la elimu ya kimwili. Daftari hufanya iwezekanavyo kutathmini mwanafunzi kwa viashiria vyote: ujuzi, ujuzi wa magari na uwezo, fitness motor, utamaduni wa kimwili na michezo na shughuli za burudani. Rasilimali za fasihi:      Utamaduni wa kimwili. Kitabu cha maandishi kwa darasa la 5-7 la taasisi za elimu. M .: "Mwangaza", 2006 G.I. Pogadaev. Kitabu cha mwalimu wa utamaduni wa kimwili. Moscow: Utamaduni wa Kimwili na Michezo, 2004. D.Donskoy, V.M. Zatsiorsky. Kitabu cha kiada kwa taasisi za FC. Biomechanics ya harakati. Moscow: Utamaduni wa Kimwili na Michezo, 2007. Yu.A. Vinogradov. Kitabu cha kiada kwa taasisi za ufundishaji. M.: "Mwangaza", 2000. N.P. Klusov. Harakati ni maisha? Moscow: Sport-press, 2009. Nyenzo za habari:   Mtandao. htpp//www.sportkom.ru Big Encyclopedia ya Cyril na Methodius 2008, New Media Generation LLC

Shule, pamoja na familia, lazima itunze mara kwa mara afya na elimu ya mwili ya watoto. Katika mchakato wa mazoezi ya kimfumo ya mwili, mimi huboresha shughuli za viungo vya ndani, huendeleza kikamilifu sifa za mwili, watoto hupata ustadi kadhaa muhimu. Wakati huo huo, ninaleta sifa zifuatazo katika timu ya watoto: shirika, nidhamu, ujasiri, uvumilivu, hisia ya urafiki, urafiki. Katika elimu ya kimfumo ya watoto, ninachanganya madarasa ya kimfumo na mazoezi anuwai ya mwili na njia sahihi ya kusoma na kupumzika na hali ya hali ya juu ya usafi na usafi, ninaleta uwajibikaji wa kiraia na kufanya kazi ili kuzuia udhihirisho wa kijamii. Hivi sasa, kuna shida katika jamii, watoto hawataki kwenda kwenye madarasa ya elimu ya mwili na kucheza michezo, kwa hivyo mimi, kama mwalimu wa elimu ya mwili, kuhamasisha, kupendezwa, kupanga na kutekeleza kazi ya elimu ya mwili, kukidhi shauku ya watoto katika masomo ya mwili. utamaduni wa kimwili na michezo. Ninafanikisha hili kwa njia zifuatazo: kujibu maswali, kuzungumza juu ya matukio ya michezo, maonyesho mkali ya wanariadha wa Kirusi, kuanzisha watoto kwa athari za kuboresha afya za utamaduni wa kimwili, kuelezea athari za utaratibu wa mazoezi ya kimwili katika malezi ya ujuzi muhimu na uwezo.

Pasipoti ya mbinu ya mradi wa elimu.

Jina la mradi: "Tamaduni ya kimwili - watoto wenye afya."

Mwaka wa maendeleo ya mradi wa elimu: 2016

Uzoefu wa matumizi (Shahada ya usambazaji): Madarasa yote shuleni.

Tatizo la mradi: Katika miaka ya hivi karibuni, kumekuwa na kupungua kwa hamu ya wanafunzi katika masomo ya elimu ya mwili na aina zingine za tamaduni ya mwili na shughuli za michezo, ambayo hairuhusu kuunda sharti la uboreshaji wa mwili unaoendelea, kusimamia njia za utumiaji wa ubunifu wa maarifa yaliyopatikana. katika maisha ya mtu. Matokeo yake, afya ya kizazi kipya inazidi kuzorota.

Madhumuni ya mradi: Kuanzisha watoto kwa maisha yenye afya, ukuaji wa mwili na elimu ya watoto wa shule.

Malengo ya mradi:

    Kuimarisha afya, kuongeza usawa wa mwili na malezi ya uzoefu wa gari, kukuza shughuli na uhuru katika shughuli za gari;

    Maendeleo ya sifa za kimwili: nguvu, kasi, uvumilivu, ustadi;

    Uundaji wa ustadi wa kufanya shughuli za kitamaduni na burudani katika hali ya siku ya shule (mazoezi ya mazoezi ya asubuhi, dakika za masomo ya mwili, michezo ya nje wakati wa mapumziko ya masomo):

    Elimu ya utamaduni wa mawasiliano na wenzao na ushirikiano katika hali ya shughuli za elimu, mradi, mchezo na ushindani;

    Kuzuia udhihirisho wa antisocial.

Fomu ya shirika la watoto: kazi za kikundi.

Shughuli inayoongoza: utafutaji, ubunifu.

Upeo wa matokeo: kijamii, kitamaduni, michezo, kuboresha afya.

Teknolojia zilizotumika: kisanii, michezo.

Fomu ya bidhaa za shughuli za mradi: uchambuzi wa data ya uchunguzi wa kisosholojia, magazeti, uwasilishaji wa bango, kikundi au ripoti ya kibinafsi ya wabunifu.

Jinsi ya kuchanganya matokeo katika uwasilishaji: tukio, mashindano.

Aina za uwasilishaji: ulinzi wa ripoti, insha, ushindani wa michoro, mabango, muundo wa anasimama "Maisha ya michezo ya shule", "michezo ya Kirusi", "Tabia mbaya", "Maisha ya afya".

Darasa au umri wa watoto: madarasa yote ya shule.

Eneo la somo: Eneo kuu la somo (utamaduni wa kimwili) na maeneo ya ziada ya somo (misingi ya usalama wa maisha na ulimwengu unaozunguka).

Orodha ya washiriki:shuleni nzima

Tabia ya uratibu: wazi

Mada ya mpango wa kielimu na mada ya somo:

Masomo ya elimu ya kimwili yanatofautishwa na aina mbalimbali za michezo na mazoezi, mbio za relay. Wanafunzi katika somo wanapaswa kupokea taarifa fulani za kinadharia kuhusu utamaduni wa kimwili, maisha ya afya, kuelewa umuhimu wa mazoezi ya kimwili, kujua sheria za msingi za usafi na tabia, kuwa na uwezo wa kutumia ujuzi huu katika mazoezi katika maisha ya kila siku.

Mada ya takriban ya sehemu hiyo

"Habari ya kinadharia" katika masomo ya utamaduni wa kimwili.

    Sheria za tabia salama katika maeneo ya madarasa ya elimu ya mwili (kwenye mazoezi, kwenye uwanja wa michezo).

    Sheria za maadili katika yadi, viwanja vya michezo, uwanja wa michezo wa shule baada ya saa za shule.

    Sheria za darasa letu katika masomo ya elimu ya mwili.

    Juu ya umuhimu wa utamaduni wa kimwili kwa maisha ya afya.

    Modi ya magari ya mwanafunzi.

    Hatua za kuzuia hatari juu ya maji, katika bustani, katika yadi, nyumbani.

    Mahitaji ya nguo katika darasani katika hali mbalimbali.

    Mkao sahihi na umuhimu wake kwa afya na masomo mazuri.

    Umuhimu wa mazoezi ya kila siku kwa afya.

    Umuhimu wa mazoezi ya mwili katika utaratibu wa kila siku kwa masomo na burudani.

    Vipengele vya somo la elimu ya mwili katika shule ya msingi

    Sheria za kufanya seti ya mazoezi katika gymnastics ya usafi.

    Sheria za kufanya seti ya mazoezi ili kuunda mkao sahihi.

    Umuhimu wa kupumua sahihi kwa afya. Sheria za kupumua wakati wa kukimbia.

    Kuzuia uchovu unaohusishwa na shughuli za elimu.

    Sheria za kufanya majaribio ili kutathmini usawa wa mwili.

    Maisha ya afya, umuhimu wake kwa mtu na faida yake juu ya maisha yasiyo ya afya.

    Ugumu na athari zake kwa mwili.

    Hypothermia na kuzuia kwake wakati wa matembezi ya kujitegemea wakati wa baridi.

    Kuzuia majeraha ya watoto.

    Kutoa msaada wa kwanza kwa majeraha madogo (michubuko, michubuko, michubuko, n.k.).

    Kutoa huduma ya kwanza kwa majeraha.

    Msaada wa kwanza kwa michubuko.

    Msaada wa kwanza kwa dislocations, sprains, fractures.

    Msaada wa kwanza kwa majeraha ya wazi.

    Msaada wa kwanza kwa kuumwa na wadudu.

    Msaada wa kwanza kwa sumu.

    Msaada wa kwanza kwa kuchoma.

    Msaada wa kwanza kwa jua na kiharusi cha joto.

    Msaada wa kwanza kwa baridi.

    Msaada wa kwanza katika kesi ya kuwasiliana na vitu mbalimbali katika njia ya upumuaji, umio, tumbo, sikio, pua.

    Kupumua kwa bandia wakati vitu mbalimbali vinapoingia kwenye njia ya upumuaji, umio, tumbo, sikio, pua.

    Thamani ya utamaduni wa kimwili katika maisha ya mtu wa kisasa.

    Kuzingatia utaratibu wa kila siku.

    Gymnastics ya usafi wa asubuhi.

    Dakika za elimu ya kimwili na utamaduni wa kimwili huvunjika darasani.

    Sheria za usafi kwa mazoezi ya mwili.

    Usafi wa kibinafsi wa wanafunzi wadogo.

    Mazoezi ya kimwili na michezo kwa ajili ya malezi ya mkao sahihi.

    Sheria za kupumua.

Ili kufikia lengo la utamaduni wa kimwili wa wanafunzi wa shule ya sekondari, kazi za msingi zimeundwa, ambazo ni pamoja na:

    Uundaji wa motisha ya watoto wa shule kwa elimu ya mwili;

    Kuwafundisha ujuzi na uwezo wa kutumia njia za utamaduni wa kimwili katika shughuli za kila siku na katika masomo ya elimu ya kimwili;

    Uundaji wa uelewa wa maana ya tamaduni ya kibinafsi ya mwili.

    Uundaji wa motisha inategemea mahitaji yafuatayo:

Physiological (hatua motor vitendo);

Salama (kutoka kwa maumivu, usumbufu, mateso, hasira, machafuko);

Katika mahusiano ya kijamii (kitambulisho katika timu, ushiriki wa kijamii katika kikundi fulani, urafiki, upendo, nk);

Katika kujiheshimu (kufikia mafanikio, kutambuliwa kutoka kwa wengine, idhini ya wazee, ikiwa ni pamoja na walimu);

Katika kujitambua (utambuzi wa uwezo wa mtu binafsi, uwezo, ufahamu na ufahamu wa ulimwengu unaozunguka).

    Kufundisha maarifa, ustadi na uwezo wa kutumia njia za tamaduni ya kibinafsi katika shughuli za kila siku na katika masomo ya elimu ya mwili inamaanisha kuwa na ujuzi ufuatao:

    Kujitegemea kuweka lengo la elimu ya kimwili ya kibinafsi;

    Chagua njia na njia za kutosha za kufikia lengo;

    Kujitegemea kuandaa somo katika utamaduni binafsi kimwili;

    Kitaalam kwa usahihi kufanya mazoezi ya kimwili;

    Fuatilia na tathmini majibu ya mwili wako kwa mzigo wa mafunzo.

Kuongezeka kwa ZUN na ujuzi maalum

Uundaji wa uelewa wa wanafunzi juu ya maana ya madarasa ya kitamaduni ya kibinafsi inamaanisha:

- ufahamu wa kiini cha matukio yanayotokana na hatua ya motor iliyofanywa au zoezi;

- ujuzi wa mifumo ya tukio na maendeleo ya matukio haya;

- uanzishwaji wa viungo thabiti kati ya matukio ya mtu binafsi yanayotokana na mchakato wa utamaduni wa kimwili wa kibinafsi.

Hali ya kufanya kazi:

somo-ziada

Vifaa vya kiufundi: Mtandao, maktaba ya vijijini na shule, makumbusho, filamu za video kuhusu michezo, kuhusu kuzuia tabia mbaya, kuhusu kuelimisha maisha ya afya, ukumbi wa michezo.

Vifaa vya elimu na mbinu: vitabu vya kiada na vifaa vya kufundishia, kila aina ya miongozo na miongozo ya mwalimu. Video "Kifo Cheupe", "Kanuni za Barabara", "Kuzuia Tabia Mbaya", "Sisi na Michezo na Elimu ya Kimwili".

Vifaa vya habari: makala zilizochapishwa na za elektroniki, vitabu, sauti na video kuhusu michezo, tabia mbaya, mazungumzo na walimu, wazazi, wataalam katika uwanja huu.

Hatua za kazi kwenye mradi:

1. Hatua ya maandalizi

Katika somo la elimu ya kimwili, wanafunzi, katika mazungumzo na mimi, kutambua sababu za kutokuwa na nia ya watoto kwenda kwa michezo, mazoezi ya kimwili, na kuzingatia hali ambayo hii inaweza kusababisha. Ninapendekeza kushiriki katika mradi wa "Elimu ya Kimwili - Watoto Wenye Afya", baada ya hapo ninaunda vikundi kadhaa kushiriki katika mradi huo ndani ya darasa. Tunaelezea mpango na ratiba ya shughuli, kusambaza mzigo kati ya wanafunzi. Matokeo ya shughuli ndani ya mfumo wa mradi ni: kupokea ujuzi wa kinadharia; mashindano "Siku ya Afya!".

2. Mipango ya kazi.

Mpango:

    Tambua vyanzo vya habari (machapisho ya kumbukumbu, shughuli za safari, mtandao, mazungumzo na walimu, wazazi.

    Tafuta habari juu ya maisha ya afya, hitaji la michezo, kuzuia tabia mbaya kwenye mtandao na vyanzo vya fasihi;

    Kuamua upeo wa kazi ya kila mshiriki wa mradi;

    Uchambuzi wa jumla wa matokeo yaliyopatikana;

    Uamuzi wa muundo wa washiriki wa kikundi, kulingana na kazi ya mada ndani yake:

    Uundaji wa alama za timu na motto;

    Ulinzi wa mradi wakati wa utafutaji.

Katika hatua hii, ninaendeleza mpango wa utekelezaji, kutenga majukumu na kuamua muda wa kazi katika hatua, kupanga njia ya kukusanya na kuchambua habari, na kupanga fomu ya uwasilishaji wa mwisho wa matokeo.

Kila kikundi kinapewa kazi:

Ripoti juu ya maisha ya afya.

Ripoti juu ya tabia mbaya na kuzuia kwao.

Gazeti "Njia ya afya ya maisha".

Nyimbo "Utamaduni wa kimwili na michezo katika familia yangu."

3. Ukusanyaji wa taarifa.

Kutembelea maktaba, kusoma fasihi juu ya suala hili, kutazama video, kuzungumza na watu wazima, mtandao, shughuli za safari.

4. Uchambuzi wa habari.

Wakati wa masomo ya ziada, wanafunzi hushiriki nami matokeo ya shughuli zao za utaftaji, ninasahihisha, kufafanua taarifa, kusaidia kuonyesha jambo kuu, na kuwaongoza watoto kuamua hitimisho.

5. Uwasilishaji wa matokeo ya shughuli za mradi.

Matokeo ya shughuli hii ya mradi ni mashindano "Siku ya Afya!".